ವೀಡಿಯೊ | ಇಸ್ರೇಲಿ ಮನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಹಮಾಸ್ ಗನ್‌ಮ್ಯಾನ್‌ ಮನಬಂದಂತೆ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ್ದನ್ನು ತೋರಿಸಿದ ವೀಡಿಯೊ ಫೂಟೇಜ್-ನಂತರ ಆತನ ಮರಣವೇ ಅದರಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಹಮಾಸ್ ಗುಂಪು ಕಳೆದ ವಾರ ತಮ್ಮ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ನಾಗರಿಕರ ಮೇಲೆ ಮಾರಣಾಂತಿಕವಾಗಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿವೆ. ರಾಕೆಟ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಭೂಮಿ, ಸಮುದ್ರ ಮತ್ತು ವಾಯು ಮಾರ್ಗದ ಮೂಲಕ ಹಮಾಸ್‌ನ ತ್ರಿಕೋನ ದಾಳಿಯು ಇಸ್ರೇಲಿ ನಾಗರಿಕ ರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ನಡೆಯಿತು.
ಇಸ್ರೇಲ್ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಫೋರ್ಸ್ (IDF) ಇಸ್ರೇಲಿ ಚೆಕ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ ಮೇಲೆ ಹೊಂಚುದಾಳಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತ ಹಮಾಸ್ ಕಾರ್ಯಕರ್ತನ GoPro ಫಸ್ಟ್-ಪರ್ಸನ್ ವ್ಯೂ (FPV) ತುಣುಕನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳಿಂದ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಲ್ಲುವ ಮೊದಲು ಇಸ್ರೇಲಿಗರ ಮೇಲೆ ಆತ ತನ್ನ ರೈಫಲ್‌ಗಳಿಂದ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ದಾಳಿ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಇದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ಹಮಾಸ್ ದಾಳಿಯ 3-ನಿಮಿಷದ ಭಯಾನಕ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಬೈಕ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪಿಕ್-ಅಪ್ ಟ್ರಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ರಾಕೆಟ್ ಚಾಲಿತ ಗ್ರೆನೇಡ್‌ಗಳನ್ನು (ಆರ್‌ಪಿಜಿ) ಹೊತ್ತುಕೊಂಡು ಕಲಾಶ್ನಿಕೋವ್‌ ರೈಫಲ್‌ಗಳನ್ನು ಹೆಗಲ ಮೇಲೆ ಹೊತ್ತುಕೊಂಡು ಗಾಜಾ-ಇಸ್ರೇಲ್ ಗಡಿ ಗೋಡೆಯ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಮಾಸ್‌ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಗಡಿ ಬೇಲಿಯನ್ನು ದಾಟಿದರು ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ರೈಫಲ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂಚುದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು. ನಂತರ ಅವರು ನಾಗರಿಕ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ತೆರಳಿ ಗುಂಡಿನ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು, ಮನಬಂದಂತೆ ಮನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಗುರಿಯಿಟ್ಟು ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದರು. ಆ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್‌ ಮೇಲೆಯೂ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದರು.
ಹಮಾಸ್‌ ದಾಳಿಕೋರರು ಮನೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ಒಬ್ಬ ಇಸ್ರೇಲಿಯನ್ನು ಕೊಂದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ತಮ್ಮ ಬಂದೂಕನ್ನು ಮರುಲೋಡ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತೊಂದು ಮನೆಗೆ ನುಗ್ಗಿ ಮುಂದೆ ಸಾಗಿದರು. ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳು ಮನೆಯೊಳಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ, ಡೈನಿಂಗ್ ಟೇಬಲ್ ಮೇಲಿದ್ದ ಫೋನ್ ಇನ್ನೂ ಅನ್ಲಾಕ್ ಆಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ದೀಪಗಳು ಆನ್ ಆಗಿದ್ದವು, ಹಮಾಸ್ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕಲಾಶ್ನಿಕೋವ್‌ ಬಂದೂಕುಗಳೊಂದಿಗೆ ಇಡೀ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಜನರಿಗಾಗಿ ಹುಡುಕಿದರು ಆದರೆ ಯಾರೂ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ.
ಹಮಾಸ್ ದಾಳಿಕೋರರ ಹೊಂಚುದಾಳಿಯ ವೇಳೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಪ್ರತಿದಾಳಿ ನಡೆಸಿ ಹಮಾಸ್‌ ಕಾರ್ಯಕರ್ತನನ್ನು ಗುಪ್ತ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದ ನಂತರ ಆತನ ಸಾವಿನೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ನೋವಿನಿಂದ ಗೋಳಾಡುತ್ತಾ ಕಿರುಚುತ್ತಿದ್ದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಪೆಟ್ಟು ತಿಂದ ನಂತರ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದು ಸತ್ತಿದ್ದಾನೆ.

ಇಸ್ರೇಲಿನ ಯೋಜಿತ ಭೂ ಆಕ್ರಮಣ
ಹಮಾಸ್‌ನ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಗಳ ನಂತರ ಈಗ ಹಮಾಸ್‌ ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಿಂದ ಪ್ರತಿದಾಳಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಿವೆ. ಉತ್ತರ ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ಯೋಜಿತ ಭೂ ದಾಳಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳು ದಕ್ಷಿಣಕ್ಕೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಪಲಾಯನ ಮಾಡುವಂತೆ ಹತ್ತು ಲಕ್ಷ ಜನರಿಗೆ ಗಡುವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದವು. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಆಕ್ರಮಣವು ಗಂಭೀರವಾದ ಮಾನವೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಇದು ಭೂ ದಾಳಿಯೊಂದಿಗೆ ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಮಾನವೀಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಪ್ರತಿದಾಳಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಹಮಾಸ್ ಗಾಜಾ ಜನರನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ತೆರಳಲು ಬಿಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಮಾನವ ಗುರಾಣಿಗಳಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ಆರೋಪಿಸಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಹಮಾಸ್‌ನಿಂದ ಅಪಹರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಅಂಕಿ-ಅಂಶವನ್ನು199 ಜನರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು, .
ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ನಿರಂತರ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ 700 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿದಂತೆ 2,670 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಭೀಕರ ದಾಳಿಯಿಂದ 1,400 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಇಸ್ರೇಲಿಗಳು ಸತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನೂರಾರು ಮಂದಿ ಅಪಹರಣಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement