ವೀಡಿಯೊ..| ಗಾಜಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯನ್ನು ತನ್ನ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಾಗಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ಹಮಾಸ್‌ : ಇಸ್ರೇಲ್‌ ಆರೋಪ, ಈ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಣಾತ್ಮಕ ವೀಡಿಯೊ ಪೋಸ್ಟ್

ಇಸ್ರೇಲ್ ದಾಳಿಗಳು ಮಾನವ ಶೀಲ್ಡ್‌ ಆಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿರುವ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹಮಾಸ್ ಗುಂಪು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯನ್ನು ತನ್ನ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.
ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ಭೂಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಯುದ್ಧವು ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವಾಗ, ಮಿಲಿಟರಿ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಗಾಜಾದಲ್ಲಿನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು ಹಮಾಸ್ ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.
ಈ ಆರೋಪವನ್ನು ಹಮಾಸ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಪ್ರಮುಖ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಏಜೆನ್ಸಿಯು ಸಹಾಯವನ್ನು ಬೇರೆಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವುದಕ್ಕೆ ಬಳಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
“ಹಮಾಸ್ ಗುಂಪು ಐಸಿಸ್ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದೆ. ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಗಾಗಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನಾವು ಅದನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುವ ಗುಪ್ತಚರವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ಎಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ “ಹಮಾಸ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಂದ ಯುದ್ಧವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ವಕ್ತಾರ ಡೇನಿಯಲ್ ಹಗರಿ ಪತ್ರಕರ್ತರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಹಮಾಸ್ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ಇಂಧನವನ್ನು ಸಹ ಬಳಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಹಗಾರಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಅಲ್-ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಅತಿ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಹಮಾಸ್ ಗುಂಪು ಅಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಶಿಫಾ ಮತ್ತು ಇತರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿಯೂ “ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಓಡಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1,400 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದ ಗುಂಪು ನಡೆಸಿದ ಭೀಕರ ದಾಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಹಮಾಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಇಸ್ರೇಲ್ ವೈಮಾನಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ, ಈಗ ಅದರ ಮೂರನೇ ವಾರದ ಅಂತ್ಯಕ್ಕೆ ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದೆ.
ಹಗರಿ ಅವರು ಹಮಾಸ್ ಗುಂಪು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು “ಆಜ್ಞೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣ ಕೇಂದ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಅಡಗುತಾಣಗಳಾಗಿ” ಬಳಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಗಾಜಾದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್ ನಿರ್ಮಿಸಿದ ಸುರಂಗಗಳ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಜಾಲದ ಕೆಲವು ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರಗಳನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕಾಣಬಹುದು ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದರು. “ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಇಂಧನವಿದೆ ಮತ್ತು ಹಮಾಸ್ ಅದನ್ನು ತನ್ನ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಹಮಾಸ್ ರಾಜಕೀಯ ಬ್ಯೂರೋದ ಹಿರಿಯ ಸದಸ್ಯ ಇಜ್ಜತ್ ಅಲ್-ರಿಶ್ಕ್ ಅವರು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆಯ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಆಧಾರರಹಿತ ಎಂದು ಕರೆದರು. “ಶತ್ರು ಸೇನೆಯ ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದ್ದರಲ್ಲಿ ಸತ್ಯಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಆಧಾರವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ರಿಶ್ಕ್‌ ಹೇಳಿದರು, “ನಮ್ಮ ಜನರ ವಿರುದ್ಧ ಹೊಸ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡಕ್ಕೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡಲು” ಇಸ್ರೇಲ್ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಈ ಹಿಂದೆ, ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ನಿರಾಶ್ರಿತರಿಗಾಗಿ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಏಜೆನ್ಸಿ (ಯುಎನ್‌ಆರ್‌ಡಬ್ಲ್ಯುಎ) ಕಮಿಷನರ್ ಜನರಲ್ ಫಿಲಿಪ್ ಲಾಝಾರಿನಿ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಸಹಾಯ ಬೇರೆಡೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಬಲವಾದ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣಾ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ… UNRWA ಯಾವುದೇ ಮಾನವೀಯ ಸಹಾಯವನ್ನು ತಪ್ಪು ಕೈಗಳಿಗೆ ಹೋಗಲು ಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಲಾಝರಿನಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇಸ್ರೇಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ದಾಳಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಹಮಾಸ್ ಬಂದೂಕುಧಾರಿಗಳು 229 ಜನರನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿ ಒತ್ತೆಯಾಳಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement