18 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಯುದ್ಧ ಪೀಡಿತ ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಹಾರಾಡಿದ ಇಸ್ರೇಲ್ ಧ್ವಜ | ವೀಡಿಯೊ

ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳು ಸುಮಾರು ಎರಡು ದಶಕಗಳ ನಂತರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನ್ ಭೂಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರಧ್ವಜವನ್ನು ಹಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯೊಳಗೆ 2 ಮೈಲುಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ದೂರ ಮುನ್ನುಗ್ಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಇದನ್ನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲಿ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆಗಳ (IDF) ಸೈನಿಕರು ಗಾಜಾದೊಳಗೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಧ್ವಜವನ್ನು ಬೀಸುತ್ತಿರುವ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಇಸ್ರೇಲ್ ಹಯೋ ಎಂಬ ಯಹೂದಿ ಮಾಧ್ಯಮವು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲ್ ಗಾಜಾದ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಆಕ್ರಮಣಕ್ಕೆ ಸಜ್ಜಾಗುತ್ತಿರುವಂತೆಯೇ ಈ ವೀಡಿಯೊ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ.
ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, 401 ಬ್ರಿಗೇಡ್‌ನ 52 ಬೆಟಾಲಿಯನ್‌ನ ಸೈನಿಕರು ಸಮುದ್ರತೀರದಲ್ಲಿ ಗಾಜಾದ ಹೃದಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲ್ ಧ್ವಜವನ್ನು ಬೀಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ನಾವು ಕ್ಷಮಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಮರೆಯುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನಾವು ವಿಜಯದವರೆಗೆ ನಿಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿನ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಸಾಂಕೇತಿಕ ಕಾರ್ಯವು 2005 ರಿಂದ ಇಸ್ರೇಲಿ ಧ್ವಜವು ಗಾಜಾದ ಭಾಗದ ಮೇಲೆ ಹಾರುತ್ತಿರುವ ಮೊದಲ ನಿದರ್ಶನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಆಗ, ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಯಹೂದಿ ವಸಾಹತುಗಳನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಜೆರುಸಲೆಮ್ ಪೋಸ್ಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಸದ್ಯಕ್ಕೆ, ಐಡಿಎಫ್‌ (IDF) ಮತ್ತು ಹಮಾಸ್ ಎರಡೂ ವೀಡಿಯೊಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿಲ್ಲ.
ಧ್ವಜವನ್ನು “ಗಾಜಾದ ಹೃದಯಭಾಗದಲ್ಲಿ” ನೆಡಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಸಿಎನ್ಎನ್, ಜಿಯೋಲೊಕೇಶನ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ಮೂಲಕ, ಗಡಿಯಿಂದ ಸುಮಾರು 2 ಮೈಲುಗಳಷ್ಟು ಉತ್ತರ ಗಾಜಾದ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದೆ.

ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ಪತ್ರಕರ್ತ ಯೂನಿಸ್ ತಿರಾವಿ ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸಿದರು, ಮೆಡಿಟರೇನಿಯನ್ ಸಮುದ್ರದ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಬಿಯಾಂಕೊ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಬಳಿ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು.
ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ನೆಲದ ದಾಳಿಗೆ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಸಿದ್ಧತೆಯ ನಡುವೆ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇಸ್ರೇಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ನಿರ್ಧಾರವು ಹಮಾಸ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಬಂದಿದೆ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ಇಸ್ರೇಲ್‌ ಗಾಜಾ ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್‌ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ 1,400 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ನಾಗರಿಕರು ಸಾವಿಗೀಡಾದರು. ಇದಕ್ಕೆ ಮೂವರು ವಾರಗಳಿಂದ ಇಸ್ರೇಲಿನ ಪ್ರತೀಕಾರದ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 8,000 ದಾಟಿದೆ ಎಂದು ಗಾಜಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement