ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023 : ಶ್ರೀಲಂಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಗೆಲುವಿನಿಂದ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿದ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ ಅವಕಾಶ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಇದು ಸಾಧ್ಯವಿದೆಯೇ..? ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಹೀಗಿದೆ….

ಬೆಂಗಳೂರು: ಗುರುವಾರ ನಡೆದ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ವಿರುದ್ಧ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಐದು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಆ ಮೂಲಕ 2023 ರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ ಪ್ರವೇಶದ ಓಟದಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ಭಾರಿ ಕಠಿಣ ಸವಾಲು ನೀಡಿದೆ.
ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಈಗ 9 ಪಂದ್ಯಗಳಿಂದ 10 ಅಂಕಗಳನ್ನು +0.743 ರ ನಿವ್ವಳ ರನ್ ರೇಟ್‌ ಹೊಂದಿದೆ. ಅಂದರೆ ಪ್ರಸ್ತುತ 8 ಪಂದ್ಯಗಳಿಂದ 8 ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಐದನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಬೃಹತ್ ಅಂತರದಿಂದ ಗೆಲ್ಲಬೇಕಾಗಿದೆ. ಲೆಕ್ಕಾಚಾರದ ಪ್ರಕಾರ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿದರೆ 287 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಗೆಲ್ಲಬೇಕು ಮತ್ತು ಚೇಸಿಂಗ್ ವೇಳೆ 284 ಎಸೆತಗಳು ಬಾಕಿ ಇರುವಾಗ ಗೆಲ್ಲಬೇಕು. ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ (0.338 NRR ನೊಂದಿಗೆ) ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ ರೇಸ್‌ನಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದಂತಾಗಿದೆ.

ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಚಿನ್ನಸ್ವಾಮಿ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ (ನ.9) ನಡೆದ ವಿಶ್ವಕಪ್​ ಟೂರ್ನಿಯ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್​ ತಂಡವು ಲೀಗ್​ ಹಂತದ ಕೊನೆಯ ಹಾಗೂ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ವಿರುದ್ಧ 5 ವಿಕೆಟ್​ಗಳ ಭರ್ಜರಿ ಗೆಲುವು ದಾಖಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಬಹುತೇಕ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಟಾಸ್​ ಸೋತು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್​ ಆರಂಭಿಸಿದ ಶ್ರೀಲಂಕಾ, 46.4 ಓವರ್​ಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನೆಲ್ಲಾ ವಿಕೆಟ್​ ಕಳೆದುಕೊಂಡು 171ರನ್​ಗಳ ಸಾಧಾರಣ ಮೊತ್ತದ ಗುರಿ ನೀಡಿತು. ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಪರ ಕುಶಾಲ್​ ಪೆರೆರಾ (51) ಮತ್ತು ಮಹೇಶ ತೀಕ್ಷಣ (38) ಹೊರತಪಡಿಸಿದರೆ ಉಳಿದ ಯಾವೊಬ್ಬ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್​ಮನ್​ಗಳು ಕೂಡ ಕಿವೀಸ್​ ಬೌಲರ್​ಗಳ ಎದುರು ಅಸಮರ್ಥರಾದರು.
ಕಿವೀಸ್​ ಪರ ಮಾರಕ ಬೌಲಿಂಗ್​ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ಟ್ರೆಂಟ್​ ಬೌಲ್ಟ್​ ಪ್ರಮುಖ 3 ವಿಕೆಟ್​ ಕಬಳಿಸಿದರೆ, ಲುಕಿ ಫರ್ಗ್ಯೂಸನ್​, ಸ್ಯಾಂಟ್ನರ್​, ರಚಿನ್​ ರವೀಂದ್ರ ಅವರು ತಲಾ 2 ವಿಕೆಟ್​ ಪಡೆದರು. ಟಿಮ್​ ಸೌಥಿ 1 ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೃದಯಾಘಾತ-ಹಠಾತ್‌ ಸಾವುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ದಿಢೀರ್‌ ಏರಿಕೆ : ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಹಿತಿ

ಶ್ರೀಲಂಕಾ ನೀಡಿದ 172 ರನ್​ಗಳ ಗುರಿ ಬೆನ್ನತ್ತಿದ ಕಿವೀಸ್​ ತಂಡ ಕೇವಲ 23.2 ಓವರ್​ಗಳಲ್ಲಿ 5 ವಿಕೆಟ್​ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ನಿಗದಿತ ಗುರಿ ತಲುಪುವ ಮೂಲಕ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಭರ್ಜರಿ ಗೆಲುವು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಹಾಗೂ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ ಪ್ರವೇಶದ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಬಹುತೇಕ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ ಪರ ಡೆವೊನ್ ಕಾನ್ವೆ (45, 42ಬೌ, 9×4) ಮತ್ತು ರಚಿನ್ ರವೀಂದ್ರ (42, 34ಬೌ, 3×4, 3×6) 86 ರನ್ ಆರಂಭಿಕ ಜೊತೆಯಾಟದೊಂದಿಗೆ ಕಿವೀಸ್ ತಂಡವನ್ನು ಜಯದ ಹಾದಿಗೆ ತಂದರು. ಡ್ಯಾರಿಲ್ ಮಿಚೆಲ್ 31-ಬಾಲ್ 43 ರೊಂದಿಗೆ ಆವೇಗವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡರು.ರವೀಂದ್ರ ಅವರು ಕ್ವಿಂಟನ್ ಡಿ ಕಾಕ್ ಅವರನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ಆಟಗಾರರಾದರು ಲಂಕಾ ಪರ ಆಂಜೆಲೋ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂಸ್‌​ 2 ವಿಕೆಟ್​ ಪಡೆದರೆ, ಮಹೇಶ್ ತೀಕ್ಷಣ ಹಾಗೂ ದುಷ್ಮಂತ್​ ಚಮೀರಾ ತಲಾ ಒಂದೊಂದು ವಿಕೆಟ್​ ಪಡೆದರು.
ಸ್‌​ 2 ವಿಕೆಟ್​ ಪಡೆದರೆ, ಮಹೇಶ್ ತೀಕ್ಷಣ ಹಾಗೂ ದುಷ್ಮಂತ್​ ಚಮೀರಾ ತಲಾ ಒಂದೊಂದು ವಿಕೆಟ್​ ಪಡೆದರು.
ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ ತಂಡವು 10 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮ ನಿವ್ವಳ ರನ್-ರೇಟ್‌ ಹೊಂದಿದೆ.

ಈ ಗೆಲುವಿನಿಂದ ಅಂಕಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನ ಲಾಭ ಹೆಚ್ಚಾಯಿತು. ಮುಂದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದರೂ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕಿವೀಸ್ ತಂಡದ 10 ಅಂಕಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿ ಅಂಕಗಳಿಸಿದರೂ ನಿವ್ವಳ ರನ್ ರೇಟ್‌ ನಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಹಿಂದಿದೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ರೌಂಡ್ ರಾಬಿನ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ನವೆಂಬರ್ 11 ರಂದು ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಆಡುತ್ತದೆ. ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ 0.74 ನೆಟ್ ರನ್ ರೇಟ್ ಹೊಂದಿದೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು 0.75 ತಲುಪಬೇಕಾದರೆ, ಅದು ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿದರೆ ಅದು 287 ಅಥವಾ 288 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಗೆಲ್ಲಬೇಕು. ಮೊದಲು ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡಿದರೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಇನ್ನೂ 284 ಎಸೆತಗಳು ಬಾಕಿ ಇರುವಂತೆಯೇ ಗುರಿ ಬೆನ್ನಟ್ಟಬೇಕಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಎರಡನೇ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು ಕಾಲ್ಪನಿಕವಾಗಿವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅದು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುವ ರನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಎಸೆತಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಏಕೈಕ ನೈಜ ಅವಕಾಶವೆಂದರೆ ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿ 400 ರನ್ ಗಳಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ನಂತರ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಅನ್ನು 112 ಕ್ಕೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಬೇಕು, ಆಗ ಮಾತ್ರ ನಿವ್ವಳ ರನ್-ರೇಟ್‌ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ಗಿಂತ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಟಿವಿ, ಸಿನಿಮಾದಲ್ಲಿ ತಂಬಾಕು ವಿರೋಧಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಸಂದೇಶ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿ ಅರ್ಜಿ : ವಿಷಾದ ಸೂಚಿಸಿ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಸಲ್ಲಿಸಲು ವಕೀಲನಿಗೆ ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಸೂಚನೆ

 

 

5 / 5. 3

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement