ವೀಡಿಯೊ…| ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್‌ ಆಡಳಿತದ ಸಂಸತ್ ಕಟ್ಟಡ ಸ್ಫೋಟಿಸಿದ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳು : ವರದಿ

ಇಸ್ರೇಲ್ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆಗಳು (ಐಡಿಎಫ್) ಗಾಜಾದ ಹಮಾಸ್ ಆಡಳಿತದ ಸಂಸತ್ತಿನ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ಮೂಲಭೂತ ಸ್ಫೋಟಿಸಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ.
ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಯೆಡಿಯೊತ್ ಅಹ್ರೊನೊತ್ ಪತ್ರಿಕೆ ಮತ್ತು ಚಾನೆಲ್ 12 ರ ಪ್ರಕಾರ, ಐಡಿಎಫ್ ಪಡೆಗಳು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಸಂಸತ್ತನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ಹಮಾಸ್ ಬೆಂಬಲಿಗರ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರುವ ಸಲುವಾಗಿ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿದ್ದ ಜೈಲು ಕಟ್ಟಡವನ್ನೂ ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಐಡಿಎಫ್‌ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿಲ್ಲ.

ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳು ಹಮಾಸ್ ಲೆಜಿಸ್ಲೇಟಿವ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್, ಗವರ್ನರ್ ಹೌಸ್, ಪೊಲೀಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿ ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ವಿಭಾಗದ ಕಟ್ಟಡವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪಡೆಗಳು ಹಮಾಸ್‌ನ ತರಬೇತಿ ನೆಲೆ, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿ, ಸಂದರ್ಶನ ಕೊಠಡಿಗಳು ಮತ್ತು ಬಂಧನ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿದ್ದ ಜಿಜಾತ್ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡವು.
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳು ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಉಂಟಾಯಿತು. ಇಸ್ರೇಲ್ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ದಿಗ್ಬಂಧನವನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement