ಮೂವರು ಹಮಾಸ್ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಿದ ಇಸ್ರೇಲ್ ಸೇನೆ

ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಸೇನೆಯು ಸೋಮವಾರ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಭೂ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಪಡೆಗಳು ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪು ಹಮಾಸ್‌ನ ಮೂವರು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಂಪನಿ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಕೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತವೆ, ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು, ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ವಿಮಾನವನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತವೆ. ಐಡಿಎಫ್‌ (IDF) ಮತ್ತು ಐಎಸ್‌ಎ (ISA) ಗುಪ್ತಚರ ನಿರ್ದೇಶನದ ಐಡಿಎಫ್‌ ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್‌ಗಳು ಮೂವರು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಮಾಸ್ ಕಂಪನಿಯ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳನ್ನು ಕೊಂದಿವೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

“ಸಮೀಪದ ಕಟ್ಟಡಕ್ಕೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ಸೈನಿಕರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಘಟಕವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ. IDF ವಿಮಾನವು ನಡೆಸಿದ ದಾಳಿಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ಅವರು ಅಡಗಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಡಿಪೋ ಮೇಲೆ ಸಹ ದಾಳಿ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆಯ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ಹಮಾಸ್ ತಕ್ಷಣವೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.
ಒಂದು ದಿನದ ಹಿಂದೆ, ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೈನ್ಯವು ಅಲ್-ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯನ್ನು ಹಮಾಸ್‌ನಿಂದ “ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ” ವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುವ ಪುರಾವೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಐಎಸ್ಎ ನೆರವಿನೊಂದಿಗೆ ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡ ದಾಖಲೆಗಳಲ್ಲಿ, ಹಮಾಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಶನಿವಾರ, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7 ರಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಅಪಹರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಒತ್ತೆಯಾಳಾದ ನೇಪಾಳದ ನಾಗರಿಕ ಮತ್ತು ಥಾಯ್ ನಾಗರಿಕನನ್ನು ಬಲವಂತವಾಗಿ ಸಾಗಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕದ್ದ ಐಡಿಎಫ್ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿಯೂ ಕಾಣಬಹುದು ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ 7.5 ತೀವ್ರತೆ ಭೂಕಂಪದ ನಂತರ ಸುನಾಮಿ ಅಪ್ಪಳಿಸುವ ಎಚ್ಚರಿಕೆ

“ಹಮಾಸ್ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆಯು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ದಿನದಂದು ಅಲ್-ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಸಂಕೀರ್ಣವನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸಿದೆ ಎಂದು ಇದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಗಾಜಾದ ಮೇಲಿನ ಇಸ್ರೇಲಿ ದಾಳಿಯಿಂದ 12415 ಜನರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 32,500 ಜನರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಮಾಸ್‌ ಆಡಳಿತದ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಲ್-ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಒಳಗೆ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಲೂ ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಮುಂದುವರಿದಿವೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಹೇಳಿದೆ.
“ಉಳಿದಿರುವ ರೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಅಲ್-ಶಿಫಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ತುರ್ತಾಗಿ ಸಾಗಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಟೆಡ್ರೊಸ್ ಅಧಾನೊಮ್ ಘೆಬ್ರೆಯೆಸಸ್ ಹೇಳಿದರು.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement