ವೀಡಿಯೊ..| ಇದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ವಿಷ್ಯ…! ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದ ಸೇನಾ ಶೈಲಿ ತರಬೇತಿ ವೀಡಿಯೊ ನೋಡಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆ…!

2024 ರ ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದ ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ತರಬೇತಿಯು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಗೊಳಿಸಿದೆ. ಮಾರ್ಕ್ಯೂ ಈವೆಂಟ್‌ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಶಿಸ್ತು ಬರಲು ಮತ್ತು ತಂಡದ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಸುಧಾರಿಸಲು ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ಮತ್ತು ಅವರ ತಂಡ ಮಿಲಿಟರಿ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತಂಡವು ಸೇನೆಯೊಂದಿಗಿನ ತರಬೇತಿ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಕಸರತ್ತುಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ತಲೆ ಕೆರೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ. ಸ್ನೈಪರ್ ಶೂಟಿಂಗ್‌ನಿಂದ ಹಿಡಿದು ಗಾಯಾಳುಗಳನ್ನು ಎತ್ತುಕೊಂಡು ಓಡುವ, ಬೆಟ್ಟದ ಮೇಲೆ ಕಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತು ಸಾಗಿಸುವವರೆಗೆ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದ ತರಬೇತಿಯ ಸ್ವರೂಪವು ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಈ ಅಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ತರಬೇಯು ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡು ಮಾಡಿದೆ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತಂಡವು ತಮ್ಮ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌಶಲಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಕೆಲವು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಾಗಿ ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂದು ಹಲವರು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ನಸೀಮ್ ಶಾ, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ರಿಜ್ವಾನ್ ಮತ್ತು ಇಫ್ತಿಕಾರ್ ಅಹ್ಮದ್ ಮುಂತಾದ ಆಟಗಾರರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಡ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿರುವ ವೀಡಿಯೋಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಆಟಗಾರನೊಬ್ಬ ಸೇನಾ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯಿಂದ ಸ್ನೈಪರ್ ಶೂಟಿಂಗ್ ಪಾಠಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಕೆಲವು ಆಟಗಾರರು ಇತರರನ್ನು ಬೆನ್ನಿನ ಮೇಲೆ ಹೊತ್ತುಕೊಂಡು ಓಡುವುದನ್ನು ಸಹ ನೋಡಬಹುದು.

ಆಗಾಗ್ಗೆ ಗೊಂದಲದಲ್ಲಿಯೇ ಇರುವ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ನಾಯಕನಾಗಿ ಬಾಬರ್ ಅಜಂ ಮರಳಿದ್ದು, ಕೇವಲ ಒಂದು ಪಂದ್ಯಾವಳಿ ನಂತರ ಶಾಹೀನ್ ಅಫ್ರಿದಿಯನ್ನು T20 ನಾಯಕತ್ವದಿಂದ ವಜಾಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೆಲವು ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗರು ನಾಯಕತ್ವದ ನೇಮಕವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ರೀತಿಗಾಗಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿಯನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ 1-4 ಅಂತರದಲ್ಲಿ ಸೋಲನ್ನು ಕಂಡ ಕೇವಲ ಒಂದು ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ತಂಡವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದ ನಂತರ ಶಾಹೀನ್ ಅಫ್ರಿದಿಯನ್ನು ಕಳೆದ ವಾರ T20 ನಾಯಕತ್ವದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಯಿತು. 2024 ರ ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ ಮಂಡಳಿ ಬಾಬರ್ ಅಜಂ ಅವರನ್ನು ವೈಟ್ ಬಾಲ್ ಫಾರ್ಮ್ಯಾಟ್‌ಗೆ ತಂಡದ ನಾಯಕನಾಗಿ ಮರುನೇಮಕ ಮಾಡಿತು.

ನಾಯಕತ್ವದ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಮಂಡಳಿ (ಪಿಸಿಬಿ) ಬಾಬರ್ ಅವರನ್ನು ಮರು ನೇಮಕ ಮಾಡಿರುವುದು ಆಟಗಾರರ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ “ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಕ್ರಮ” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮಾಜಿ ನಾಯಕ ಮಿಸ್ಬಾ-ಉಲ್-ಹಕ್ ನಾಯಕತ್ವ ಬದಲಾವಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದು, ಅಂತಹ ನಿರ್ಧಾರಗಳು ತಂಡದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಜಿಯೋ ನ್ಯೂಸ್ ಪ್ರಕಾರ, “ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡದ ನಾಯಕನನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಆಟಗಾರರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಅತ್ಯಂತ ಅಹಿತಕರವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಟಾರ್ ಆಟಗಾರರು ಇದ್ದಾರೆ. ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ಒಬ್ಬ ಸ್ಟಾರ್ ಮತ್ತು ಶಾಹೀನ್ ಶಾ ಸ್ಟಾರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ ತಂಡಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ಶುಭಾಶಯಗಳು” ಎಂದು ಮಿಸ್ಬಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

 

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement