ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ಸಂಯೋಜಿತ ಅವಳಿಗಳು 62ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಿಧನ

ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ಸಂಯೋಜಿತ ಅವಳಿಗಳು ತಮ್ಮ 62ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಲೋರಿ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ ಶಾಪೆಲ್ ಏಪ್ರಿಲ್ 7 ರಂದು ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು ಎಂದು ಲೈಬೆನ್ಸ್‌ಪರ್ಗರ್ ಫ್ಯೂನರಲ್ ಹೋಮ್ಸ್ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಸಂತಾಪ ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ಸಹ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಮರಣವನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ.
ಗಿನ್ನೆಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರಿಗೆ 62 ವರ್ಷ ಮತ್ತು 202 ದಿನಗಳಾಗಿತ್ತು. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 18, 1961 ರಂದು ಜನಿಸಿದ ಲೋರಿ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ ಅವರ ತಲೆಬುರುಡೆಗಳು ಭಾಗಶಃ ಬೆಸೆದಿತ್ತು. ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ರಕ್ತನಾಳಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಮಿದುಳಿನ 30%ರಷ್ಟನ್ನು ಅವರು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದರು. ತಲೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದರೂ, ಅವಳಿಗಳು ಹಲವು ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

ಜಾರ್ಜ್ ಅವರು ಹಳ್ಳಿಗಾಡಿನ ಜಾನಪದ ಗಾಯಕರಾಗಿ ಯಶಸ್ವಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನ ಆನಂದಿಸಿದರೆ ಲೋರಿ ಟ್ರೋಫಿ-ವಿನ್ನಿಂಗ್‌ ಟೆನ್‌-ಪಿನ್ ಬೌಲರ್ (trophy-winning ten-pin bowler) ಆಗಿದ್ದರು. ದಿವಂಗತ ರುತ್ ಜಿ. (ಪ್ರತಿನಿಧಿ) ಶಾಪ್ಪೆಲ್ ಮತ್ತು ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಜಿ. ಶಾಪೆಲ್ ಅವರಿಗೆ ಜನಿಸಿದ ಅವಳಿಗಳು ಹಿರಾಮ್ ಜಿ ಆಂಡ್ರ್ಯೂಸ್ ಕೇಂದ್ರದಿಂದ ಪದವಿ ಪಡೆದರು. ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು.
2007 ರಲ್ಲಿ ಜಾರ್ಜ್ ತೃತೀಯ ಲಿಂಗಿ ಆಗಿ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ ತನ್ನನ್ನು ತಾನು ಪುರುಷ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ನಂತರ ಈ ಜೋಡಿಯು ವಿಭಿನ್ನ ಲಿಂಗಗಳೆಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಒಂದೇ ಲಿಂಗದ ಪ್ರಪಂಚದ ಮೊದಲ ಸಂಯೋಜಿತ ಅವಳಿ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು.

ಇವರಿಬ್ಬರು 30 ವರ್ಷ ದಾಟಿದ ನಂತರ ಬದುಕುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಜ್ಞರ ಭವಿಷ್ಯವಾಣಿಗೆ ಈ ಅವಳಿಗಳು ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಬದುಕಿದರು. 2015ರಲ್ಲಿ ಅವರು 53 ವರ್ಷದ ಮಾಶಾ ಮತ್ತು ದಶಾ ಕ್ರಿವೋಶ್ಲ್ಯಾಪೋವಾ ಅವರನ್ನು ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದ ನಂತರ ಇದುವರೆಗಿನ ಅತ್ಯಂತ ಹಿರಿಯ ಸಂಯೋಜಿತ ಅವಳಿಗಳಾಗಿದ್ದರು.
ಲೋರಿ ಸಮರ್ಥವಾಗಿದ್ದರೂ, ಸ್ಪೈನಾ ಬೈಫಿಡಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಸ್ಥಿತಿಯಿಂದಾಗಿ ಜಾರ್ಜ್ ಅವರು ಗಾಲಿಕುರ್ಚಿಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿದ್ದರು. ಅವರು ಪರಸ್ಪರರ ಆದ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ತಮ್ಮ ದಿನಚರಿಯ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು.
ಹಲವಾರು ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅವರು ಅನನ್ಯ ಜೀವನ ನಡೆಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು. ಇಬ್ಬರೂ ಎರಡು ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಗಳ ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಇಬ್ಬರೂ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರರ ಹವ್ಯಾಸಗಳಿಗೆ ಸಮಯ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರು.

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2011 ರಲ್ಲಿ, ಅವರು ITV ಯ ದಿಸ್ ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಜೀವನದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಿದರು.
ಸಂಯೋಜಿತ ಅವಳಿ 1997 ರಲ್ಲಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಆಂಟೋನಿ ಥಾಮಸ್ ಅವರಿಗೆ ತಾವು ಹೇಗೆ ಸ್ವತಂತ್ರ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಿದೆವು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
1997 ರ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ, ಇಬ್ಬರೂ ತಾವು ಎಂದಿಗೂ ಬೇರೆಯಾಗಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಬೇರ್ಪಡುತ್ತೇವೆಯೇ? ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಲ್ಲ. ನನ್ನ ಸಿದ್ಧಾಂತವೆಂದರೆ: ಮುರಿದುಹೋಗದಿರುವುದನ್ನು ಏಕೆ ಸರಿಪಡಿಸಬೇಕು?” ಜಾರ್ಜ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಲೋರಿ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ ತಮ್ಮ ತಂದೆ ಫ್ರಾಂಕ್ಲಿನ್ ಜಿ. ಶಾಪೆಲ್ ಮತ್ತು ಆರು ಮಂದಿ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರನ್ನು ಅಗಲಿದ್ದಾರೆ.

0 / 5. 0

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement