ಇಸ್ರೇಲ್‌-ಹಮಾಸ್‌ ಸಂಘರ್ಷ ಉಲ್ಬಣ: 1000ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸಾವು; ಗಾಜಾ ತೊರೆಯಿರಿ ಎಂದು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನಿಗಳಿಗೆ ಇಸ್ರೇಲ್‌ ಸೂಚನೆ

ಇಸ್ರೇಲ್ ಮೇಲೆ ಉಗ್ರರು ಹಠಾತ್ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ 24 ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಇಸ್ರೇಲ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪು ಹಮಾಸ್ ನಡುವಿನ ರಕ್ತಸಿಕ್ತ ಗುಂಡಿನ ಚಕಮಕಿ ದಕ್ಷಿಣ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಹಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.
ಉತ್ತರ ಇಸ್ರೇಲ್ ಮೇಲೆ ಲೆಬನಾನ್‌ನಿಂದ ಮಾರ್ಟರ್ ಶೆಲ್ ದಾಳಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಲೆಬನಾನಿನ ಇಸ್ಲಾಮಿಸ್ಟ್ ಗುಂಪು ಹೆಜ್ಬೊಲ್ಲಾಹ್ ಭಾನುವಾರ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳು ಲೆಬನಾನ್‌ ಮೇಲೆ ಫಿರಂಗಿ ದಾಳಿ ಮತ್ತು ಗಡಿಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ಹೆಜ್ಬುಲ್ಲಾ ಪೋಸ್ಟ್‌ನ ಮೇಲೆ ಡ್ರೋನ್ ದಾಳಿಯ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಮಿಲಿಟರಿ ಹೇಳಿದೆ.
ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಘರ್ಷದ ರಕ್ತಸಿಕ್ತ ಉಲ್ಬಣವು ಹಮಾಸ್ ಬೃಹತ್ ರಾಕೆಟ್ ವಾಗ್ದಾಳಿ ಮತ್ತು ನೆಲ, ವಾಯು ಮತ್ತು ಸಮುದ್ರದ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ನಡೆಸಿತು, ವರದಿಗಳು 600 ಇಸ್ರೇಲಿಗಳನ್ನು ಕೊಂದು 1,000 ಜನರನ್ನು ಗಾಯಗೊಳಿಸಿದವು ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಹೇಳಿವೆ. ಕರಾವಳಿಯ ಎನ್‌ಕ್ಲೇವ್‌ನಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾದ ಇಸ್ರೇಲಿ ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಗಳು ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕನಿಷ್ಠ 400 ಕ್ಕೆ ತಂದಿವೆ, ಸುಮಾರು 1,700 ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗಾಜಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಲೆಬನಾನ್‌ನ ಇರಾನ್-ಬೆಂಬಲಿತ ಹೆಜ್ಬೊಲ್ಲಾಹ್ ಉಗ್ರರು ವಿವಾದಿತ ಗಡಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ “ದೊಡ್ಡ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಫಿರಂಗಿ ಶೆಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳನ್ನು” ಹಾರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಮಾಸ್ ಆರಂಭಿಸಿದ ದಾಳಿಯೊಂದಿಗೆ “ಬೆಂಬಲಿಸಿ” ಈ ದಾಳಿ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಹೆಜ್ಬೊಲ್ಲಾಹ್ ಸಂಘಟನೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಬೆಂಜಮಿನ್ ನೆತನ್ಯಾಹು ಅವರು ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ “ಕಪ್ಪು ದಿನ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದು, ಇದಕ್ಕೆ ಸೇಡು ತೀರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇಸ್ರೇಲಿ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆಗಳು (IDF) ಹಮಾಸ್‌ನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ತನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಬಲವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದೆ. ನಾವು ಅವರಿಗೆ ತಕ್ಕ ಉತ್ತರ ನೀಡಿ. ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಜನರ ಮೇಲೆ ಅವರು ತಂದ ಈ ಕರಾಳ ದಿನದ ಸೇಡು ತೀರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಗಾಝಾದಲ್ಲಿನ ಹಮಾಸ್ ನೆಲೆಗಳ ಬಳಿ ವಾಸಿಸುವ ಪ್ಯಾಲೆಸ್ತೀನಿಯವರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶ ಬಿಟ್ಟು ಬೇರೆಡೆ ತೆರಳುವಂತೆ ಇಸ್ರೇಲ್‌ ಪ್ರಧಾನಿ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅದರ ಅಡಗುತಾಣಗಳನ್ನು “ಅವಶೇಷ” ಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ್ದಾಗಿ ಅವರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನಾನು ಗಾಜಾದ ಜನರಿಗೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ: ಈಗ ಅಲ್ಲಿಂದ ಹೊರಬನ್ನಿ, ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಬಲದೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದಾಖಲೆಯ 613 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಕೋವಿಡ್‌ ಜೊತೆ ಜೀವಿಸಿದ್ದ 72 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿ ; ಸಾಯುವ ಮೊದಲು ಆತನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ 50ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡಿತ್ತು..!

ಸುಮಾರು 100 ನಾಗರಿಕರು ಮತ್ತು ಸೈನಿಕರನ್ನು ಹಮಾಸ್ ಅಪಹರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಮನೆಗಳಿಗೆ ನುಗ್ಗಿ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಕಗ್ಗೊಲೆ ಮಾಡಿದರು. ನೂರಾರು ಹಮಾಸ್‌ ಉಗ್ರರು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನೊಳಗೆ ಇನ್ನೂ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಸೇನಾ ವಕ್ತಾರ ರಿಚರ್ಡ್ ಹೆಚ್ಟ್ ಹೇಳಿದರು.
ಹಮಾಸ್ ಹೋರಾಟಗಾರರು ಸಾವಿರಾರು ರಾಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಗಾಜಾದ ಭದ್ರತಾ ತಡೆಗೋಡೆಯನ್ನು ಭೇದಿಸಿದರು, ಹತ್ತಿರದ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಟ್ಟಣಗಳು ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು. ಅವರು ನಿವಾಸಿಗಳು ಮತ್ತು ದಾರಿಹೋಕರ ಮೇಲೂ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದರು. ಗುಂಪು ತನ್ನ ದಾಳಿಯನ್ನು “ಆಪರೇಷನ್ ಅಲ್-ಅಕ್ಸಾ ಫ್ಲಡ್” ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿತು ಮತ್ತು “ಪಶ್ಚಿಮ ದಂಡೆಯಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿರೋಧ ಹೋರಾಟಗಾರರು” ಮತ್ತು “ಅರಬ್ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು” ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಸೇರಲು ಕರೆ ನೀಡಿತು.
ಹಮಾಸ್ ಬಂಧಿತ ಇಸ್ರೇಲಿಗಳ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಗಾಜಾ ಬಳಿಯ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಟ್ಟಣದ ಸ್ಡೆರೋಟ್‌ನ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಮೃತದೇಹಗಳು ಚೆಲ್ಲಾಪಿಲ್ಲಿಯಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಕಾರುಗಳ ಒಳಗೆ, ಗುಂಡುಗಳಿಂದ ವಿಂಡ್‌ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಗಳು ಛಿದ್ರಗೊಂಡವು.

ಮಾರಣಾಂತಿಕ ದಾಳಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಇಸ್ರೇಲ್ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆಗಳು “ಆಪರೇಷನ್ ಸ್ವೋರ್ಡ್ಸ್ ಆಫ್ ಐರನ್” ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು, ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಹಲವಾರು ಹಮಾಸ್‌ ನೆಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದವು. “ನಾವು ದುಷ್ಟತನದ ಮುಖವನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಹಮಾಸ್ ಗುಂಪು ಮಹಿಳೆಯರು, ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಹಿರಿಯರೆಂದು ಭೇದಿಸದೆ ಅವರ ಮೇಲೆ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ದಾಳಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಅದು ಗಂಭೀರವಾದ ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಬೇಗನೆ ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನಾವು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ವಾಸ್ತವದ ಮುಖವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ಯೋವ್ ಗ್ಯಾಲಂಟ್ ವಿಡಿಯೋ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯು ಭಾನುವಾರ ತುರ್ತು ಸಭೆಯನ್ನು ಕರೆಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ಅವರು ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ಅಚಲ” ಬೆಂಬಲ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು “ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ಪ್ರತಿಕೂಲವಾದ ಯಾವುದೇ ಪಕ್ಷದ ವಿರುದ್ಧ” ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು.
ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತೀಯ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯು ತನ್ನ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಸಲಹೆಯಂತೆ ಸುರಕ್ಷತಾ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಲು ಸೂಚಿಸಿದೆ. “ದಯವಿಟ್ಟು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಇರಿ, ಅನಗತ್ಯ ಓಡಾಟ ತಪ್ಪಿಸಿ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ಆಶ್ರಯಗಳ ಹತ್ತಿರ ಇರಿ” ಎಂದು ಅದು ಸಲಹೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ದಾಖಲೆಯ 613 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಕೋವಿಡ್‌ ಜೊತೆ ಜೀವಿಸಿದ್ದ 72 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿ ; ಸಾಯುವ ಮೊದಲು ಆತನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ 50ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡಿತ್ತು..!

5 / 5. 4

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement