ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಸುತ್ತಲೂ 1500 ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರರ ಶವಗಳು ಪತ್ತೆ: ಇಸ್ರೇಲ್ ಸೇನೆ ಹೇಳಿಕೆ

ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಸುತ್ತಮುತ್ತ ಸುಮಾರು 1,500 ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳ ಶವಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆ ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಹಾಗೂ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಎನ್‌ಕ್ಲೇವ್ ಅನ್ನು ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಯೊಂದಿಗೆ ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
“ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಸುತ್ತ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1,500 ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳ ಶವಗಳು ಪತ್ತೆಯಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಮಿಲಿಟರಿ ವಕ್ತಾರ ರಿಚರ್ಡ್ ಹೆಕ್ಟ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಭದ್ರತಾ ಪಡೆಗಳು ಗಾಜಾ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ “ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಿವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸೋಮವಾರ ರಾತ್ರಿಯಿಂದ ಯಾರೂ ಗಡಿಯ ಒಳಗೆ ಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ .. ಆದರೆ ಒಳನುಸುಳುವಿಕೆಗಳು ಇನ್ನೂ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ಹೀಗಾಗಿ ಗಡಿಯ ಸುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಎಲ್ಲಾ ಜನರ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಸೇನೆಯು “ಬಹುತೇಕ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಹಮಾಸ್‌ನ ಹಲವು ಸಚಿವಾಲಯಗಳು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಕಟ್ಟಡಗಳಿಗೆ ನೆಲೆಯಾಗಿರುವ ಗಾಜಾದ ಸಿಟಿ ರಿಮಲ್ ನೆರೆಹೊರೆಯಲ್ಲಿ ಸೇನೆಯು ನೂರಾರು ಹಮಾಸ್ ಗುರಿಗಳನ್ನು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಹೊಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಹೆಚ್ಟ್ ಹೇಳಿದರು.
ದಾಳಿಯ ಮೊದಲು ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡಲಿಲ್ಲ. ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯನ್ನರು ರಫಾ ಕ್ರಾಸಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಹೊರಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಸೂಚಿಸಿದರು, ಆದರೂ ಅವರು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ನಿಯತಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಮುಚ್ಚಿರುವ ಕ್ರಾಸಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅವರು ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   52 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್‌ ಸಮೀಪ ತಲುಪಿದ ತಾಪಮಾನ ; ಹಜ್​ ಯಾತ್ರೆಗೆ ತೆರಳಿದ್ದ 550 ಯಾತ್ರಿಕರು ಸಾವು

ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ದಾಳಿಗೆ ಇಸ್ರೇಲ್ ತತ್ತರಿಸಿದೆ, ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ರಾಕೆಟ್ ಗುಂಡಿನ ಸುರಿಮಳೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಗಡಿ ಬೇಲಿಯಿಂದ ನುಗ್ಗಿ ಇಸ್ರೇಲ್ ಒಳಗೆ 900 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಕೊಂದಿತು.
ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಇಸ್ರೇಲ್ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಹಮಾಸ್ ಗುರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಭಾರಿ ವಾಯು ಮತ್ತು ಫಿರಂಗಿ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಕರಾವಳಿ ಎನ್‌ಕ್ಲೇವ್‌ನಲ್ಲಿ ಇದುವರೆಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 687 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲಿನಲ್ಲಿ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ ಕನಿಷ್ಠ 900 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ, ಅವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ನಾಗರಿಕರು ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆಯ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಕ್ತಾರ ಲೆಫ್ಟಿನೆಂಟ್ ಕರ್ನಲ್ (ರೆಸ್.) ಜೊನಾಥನ್ ಕಾನ್ರಿಕಸ್ ಸೋಮವಾರ CBS ನ್ಯೂಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಸತ್ತವರಲ್ಲಿ 250 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಇಸ್ರೇಲಿಗಳು ಗಾಜಾದ ಗಡಿಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ಸೂಪರ್ನೋವಾ ಸಂಗೀತ ಉತ್ಸವದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡವರು. ಉತ್ಸವದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡವರ ಮೇಲೆ ಹಮಾಸ್‌ ಉಗ್ರರು ಯದ್ವಾತದ್ವಾ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹಮಾಸ್ ಹೋರಾಟಗಾರರು ಮಹಿಳೆಯರು, ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ವೃದ್ಧರು ಸೇರಿದಂತೆ 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಅವರನ್ನು ಗಾಜಾಕ್ಕೆ ಸೆರೆಯಾಳುಗಳಾಗಿ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಸತ್ತವರಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 11 ಅಮೆರಿಕ ನಾಗರಿಕರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಸೋಮವಾರ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲದಷ್ಟು ಸಂಖ್ಯೆಯ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   52 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಯಸ್‌ ಸಮೀಪ ತಲುಪಿದ ತಾಪಮಾನ ; ಹಜ್​ ಯಾತ್ರೆಗೆ ತೆರಳಿದ್ದ 550 ಯಾತ್ರಿಕರು ಸಾವು

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಹಮಾಸ್‌ನ ಹಿರಿಯ ಸದಸ್ಯರೊಬ್ಬರು ಗುಂಪು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸುದೀರ್ಘ ಯುದ್ಧವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಸಾಗರೋತ್ತರದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿತರಾಗಿರುವ ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯಾದವರನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿರುವ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಬೈರುತ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಗುಂಪಿನ ಗಡಿಪಾರು ನಾಯಕತ್ವದ ಸದಸ್ಯ ಅಲಿ ಬರಾಕೆಹ್, ಹಮಾಸ್ ರಾಕೆಟ್‌ಗಳ ಶಸ್ತ್ರಾಗಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ದೀರ್ಘಕಾಲ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
“ನಾವು ಈ ಯುದ್ಧಕ್ಕಾಗಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಯಾರಿ ನಡೆಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು, ದೀರ್ಘ ಯುದ್ಧದ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ಸಹ” ಎಂದು ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ಅಲಿ ಬರಾಕೆಹ್ ಹೇಳುವುದನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.
ಶನಿವಾರದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಆಕ್ರಮಣದ ಬಗ್ಗೆ ಗಾಜಾದೊಳಗಿನ ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ಉನ್ನತ ಕಮಾಂಡರ್‌ಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ತಿಳಿದಿತ್ತು ಮತ್ತು ಗುಂಪಿನ ಹತ್ತಿರದ ಮಿತ್ರರಿಗೂ ಸಮಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬರಾಕೆಹ್‌ ಹೇಳಿದರು. ಇರಾನ್ ಭದ್ರತಾ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ದಾಳಿಯ ಯೋಜನೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು ಎಂಬ ವರದಿಗಳನ್ನು ಅವರು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಒಂದು ವೇಳೆ “ಗಾಜಾವನ್ನು ವಿನಾಶದ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಒಳಪಡಿಸಿದರೆ ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ಲೆಬನಾನಿನ ಹಿಜ್ಬುಲ್ಲಾದಂತಹ ಮಿತ್ರರು ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement