ವೀಡಿಯೊ…| ಹಮಾಸ್‌-ಇಸ್ರೇಲ್‌ ಯುದ್ಧದ ಮಧ್ಯೆ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗೆ ಇರಿತ

ಬೀಜಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರಿ ಕಚೇರಿಯ ಉದ್ಯೋಗಿಯೊಬ್ಬರನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ ಇರಿಯಲಾಗಿದೆ. ಉದ್ಯೋಗಿಯನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ದಾಳಿಯನ್ನು ಚೀನಾ ತಕ್ಷಣವೇ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಹಮಾಸ್‌ನ ಮಾಜಿ ನಾಯಕ ಇಸ್ಲಾಂನ ಎಲ್ಲಾ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ “ಜಿಹಾದ್ ದಿನ” ಆಚರಿಸಲು ಕರೆ ನೀಡಿದ ದಿನ ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ.
ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಚೀನಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯವು ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ನಡೆದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದರ “ಹಿನ್ನೆಲೆ” ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. “ನೌಕರನನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ದಕ್ಷಿಣ ಚೀನಾ ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಗುರುತಿಸಲಾಗದ ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಯಭಾರ ಕಚೇರಿಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ದುಷ್ಕರ್ಮಿಯೊಬ್ಬ ಪಾದಚಾರಿ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ ಪದೇ ಪದೇ ಇರಿದಿದ್ದಾನೆ. ಸಿಬ್ಬಂದಿ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದಾರಿಹೋಕರು ನೋಡುತ್ತಿರುವುದು ಸಹ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಕ್ರೂರ ಘಟನೆಯ ನಂತರ ದಾಳಿಕೋರ ಕುಂಟುತ್ತು ನಡೆದಿದ್ದಾನೆ. ರಕ್ತದ ಜಾಡು ಉಳಿದಿದೆ.

ದಾಳಿಯ ಕಾರಣ ಇನ್ನೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಹಮಾಸ್ ಶನಿವಾರ ನಡೆಸಿದ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯ ಖಂಡಿಸದ ಚೀನಾದ ನಡೆಯನ್ನು ಇಸ್ರೇಲ್‌ ಟೀಕಿಸಿದ ನಂತರ ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ.
ನಂತರ, ಚೀನಾದ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ 50 ವರ್ಷದ ಇಸ್ರೇಲಿ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕನ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಚಾಯಾಂಗ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ವಿದೇಶಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಇರಿದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಆರಂಭಿಕ ತನಿಖೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಶಂಕಿತನು ಬೀಜಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಸರಕುಗಳ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಹಾಗೂ ಆತನನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ದಾಳಿಗೆ ಹಮಾಸ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಖಂಡನೆ ಇಲ್ಲದೆ ಚೀನಾ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಎರಡೂ ಕಡೆಯಿಂದ ಸಂಯಮದಿಂದ ಇರುವಂತೆ ಕರೆ ನೀಡಿದೆ. ಭಾನುವಾರ, ಚೀನಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯವು “ಸಂಬಂಧಿತ ಪಕ್ಷಗಳು ಶಾಂತಿ-ಸಂಯಮ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣವೇ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು” ಕರೆ ನೀಡಿತು. ಸಂಘರ್ಷದಿಂದ ಹೊರಬರುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೈನ್ ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು “ಎರಡು-ರಾಜ್ಯ ಪರಿಹಾರ” ಕ್ಕೆ ಬೀಜಿಂಗ್‌ನ ಬೆಂಬಲ ಅದು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   2100ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ, ಆದ್ರೂ ಚೀನಾಕ್ಕಿಂತ 2.5 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು...! ಭಾರತದ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಎಷ್ಟಾಗಲಿದೆ ಗೊತ್ತಾ..?

https://twitter.com/BigBreakingWire/status/1712756002251256073?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1712756002251256073%7Ctwgr%5Ee6b594dc88e68d45d2996b0a065578059e90650f%7Ctwcon%5Es1_&ref_url=https%3A%2F%2Fwww.opindia.com%2F2023%2F10%2Fbeijing-israeli-diplomat-stabbed-in-broad-daylight-on-the-day-hamas-marked-for-global-jihad%2F

ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯದ ಏಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಪೆಸಿಫಿಕ್‌ನ ಉಪನಿರ್ದೇಶಕ ರಫಿ ಹರ್ಪಾಜ್ ಅವರು ಚೀನಾದ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಗೆ “ತೀವ್ರ ನಿರಾಸೆ” ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಜೆರುಸಲೆಮ್ ಪೋಸ್ಟ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ತನ್ನನ್ನು ಮತ್ತು ತನ್ನ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಹಕ್ಕಿನ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಅಂಶಗಳಿಲ್ಲ, ಯಾವುದೇ ಸಾರ್ವಭೌಮ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಮೂಲಭೂತ ಹಕ್ಕನ್ನು ಕ್ರೌರ್ಯದಿಂದ ಕಸಿದುಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೆ ಮಾನವ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯದ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಒಂದು ವಾರದಿಂದ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಯುದ್ಧವು ಈಗಾಗಲೇ ಎರಡೂ ಕಡೆಗಳಲ್ಲಿ 2,800 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜೀವಗಳನ್ನು ಬಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ದಾಳಿಯಿಂದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 1,537 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ, 6,612 ಜನರು ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಗಾಜಾ ಮೂಲದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಗುರುವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಮೃತಪಟ್ಟವರಲ್ಲಿ 500 ಮಂದಿ 18 ವರ್ಷದೊಳಗಿನವರು ಎಂದು ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಹಮಾಸ್ ದಾಳಿಯಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯಿಂದ 1,300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಹಮಾಸ್‌ ಕಳೆದ ಶನಿವಾರ ಇಸ್ರೇಲ್ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ನಂತರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ತಲೆದೋರಿದೆ. ಹಮಾಸ್‌ ಗುಂಪು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ವೀಡಿಯೊ..| ಮೌಂಟ್ ಎವರೆಸ್ಟ್‌ ಮೇಲೆ ಹಾರಾಡಿ ಅತ್ಯದ್ಭುತ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಸೆರೆ ಹಿಡಿದ ಚೀನಾದ ಡ್ರೋನ್‌...ವೀಕ್ಷಿಸಿ

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement