24 ತಾಸಿನಲ್ಲಿ ಹಮಾಸ್‌ನ ಇಬ್ಬರು ನಾಯಕರ ಕೊಂದ ಇಸ್ರೇಲ್ : ಕ್ರೂರ ದಾಳಿ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಹಮಾಸ್ ಕಮಾಂಡರನ ಹತ್ಯೆ

ಟೆಲ್‌ ಅವೀವ್‌ : ನೂರಾರು ಜೀವಗಳನ್ನು ಬಲಿತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಇಸ್ರೇಲ್ ಮೇಲಿನ ಕ್ರೂರ ದಾಳಿಯ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದ ಹಮಾಸ್ ಕಮಾಂಡರ್ ಮತ್ತು ಹಮಾಸ್‌ ಗುಂಪಿನ ‘ನುಖ್ಬಾ’ ಕಮಾಂಡೋ ಪಡೆಯ ನಾಯಕ ಅಲಿ ಖಾದಿಯನ್ನು ಕೊಂದಿರುವುದಾಗಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ವಾಯುಪಡೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಶಿನ್ ಬೆಟ್ ಭದ್ರತಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿ ಗುಪ್ತಚರ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯದ ಜಂಟಿ ಗುಪ್ತಚರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಭಾಗವಾಗಿ ಡ್ರೋನ್ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಖಾದಿಯನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆ ಮತ್ತು ISA ಗುಪ್ತಚರ ಮಾಹಿತಿ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಬಳಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಸಮುದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದ ಹಮಾಸ್ “ನುಖ್ಬಾ” ಕಮಾಂಡೋ ಪಡೆಯ ಕಮಾಂಡರ್ ಅಲಿ ಖಾದಿಯನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅದು ಎಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲಿಗಳ ಅಪಹರಣ ಮತ್ತು ಹತ್ಯೆಗಾಗಿ 2005 ರಲ್ಲಿ ಖಾದಿಯನ್ನು ಇಸ್ರೇಲ್ ಬಂಧಿಸಿತ್ತು ಮತ್ತು 2011 ಗಿಲಾಡ್ ಶಾಲಿತ್ ಕೈದಿಗಳ ವಿನಿಮಯ ಉಪಕ್ರಮದ ಭಾಗವಾಗಿ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು ಎಂದು ವಾಯುಪಡೆ ಹೇಳಿದೆ. ಖಾದಿ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳಿಂದ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ಎರಡನೇ ಹಿರಿಯ ಹಮಾಸ್ ನಾಯಕ.

ಶನಿವಾರ ಮುಂಜಾನೆ, ಇಸ್ರೇಲಿ ವಾಯುಪಡೆಯು ಹಮಾಸ್‌ನ ವೈಮಾನಿಕ ವಿಭಾಗದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮುರಾದ್ ಅಬು ಮುರಾದ್‌ನನ್ನು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಮೇಲೆ ರಾತ್ರಿಯ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಂದಿತ್ತು. “ಕಳೆದ ರಾತ್ರಿ, IAF ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್‌ಗಳು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯಾದ್ಯಂತ ವ್ಯಾಪಕ-ಪ್ರಮಾಣದ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿವೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯ ಒಂದು ಸ್ಟೇಜಿಂಗ್ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿದ್ದ “ನುಖ್ಬಾ” ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ,” ಎಂದು ಅದು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದೆ.
ಏರ್ ಫೋರ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ನೂರಾರು ಜನರನ್ನು ಕೊಂದ ಹಮಾಸ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳು ಇಸ್ರೇಲ್ ಮೇಲೆ ನಡೆದ ಕ್ರೂರ ದಾಳಿಗೆ ಅಬು ಮುರಾದ್ “ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹೊಣೆಗಾರನಾಗಿದ್ದ”. ಕಳೆದ ವಾರ ದಾಳಿ ನಡೆಸುವಂತೆ ಅಬು ಮುರಾದ್ ಉಗ್ರರಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದ್ದ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಲೆಬನಾನ್‌ನಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ನುಸುಳಲು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಕೋಶವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾನವರಹಿತ ವೈಮಾನಿಕ ವಾಹನ (ಯುಎವಿ) ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ “ಹಲವಾರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು” ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಇಸ್ರೇಲ್-ಹಮಾಸ್ ನಡುವಿನ ವಾರದ ಸಂಘರ್ಷದಲ್ಲಿ ಯುದ್ಧವು ಈಗಾಗಲೇ ಎರಡೂ ಕಡೆಗಳಲ್ಲಿ 3,500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜೀವಗಳನ್ನು ಬಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ದಾಳಿಯಿಂದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 2,215 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ 724 ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು 458 ಮಹಿಳೆಯರು ಸೇರಿದಂತೆ 2,215 ಜನರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ವಾರದ ಹಮಾಸ್ ದಾಳಿಯಿಂದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ 1,300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಸಾವಿಗೀಡಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಸಂಭವನೀಯ ನೆಲದ ಆಕ್ರಮಣದ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಫಿರಂಗಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಗಾಜಾ ಗಡಿಯನ್ನು ಸಮೀಪಿಸಿವೆ. IDF ವಕ್ತಾರ ಜೊನಾಥನ್ ಕಾನ್ರಿಕಸ್ ಅವರು “ಮುಂದಿನ ಹಂತದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಸಿದ್ಧರಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

5 / 5. 2

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement