ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರೆ ಯೋಗ್ಯ ಬಹುಮಾನ, ಸೂಕ್ತ ರಕ್ಷಣೆ : ಕರಪತ್ರಗಳನ್ನು ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಹಾಕಿದ ಇಸ್ರೇಲ್ ಸೇನೆ

ಗಾಜಾ: ಹಮಾಸ್‌ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಂಡವರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಸೇನೆಯು ಮಂಗಳವಾರ ಗಾಜಾದಲ್ಲಿ ಕರಪತ್ರಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದೆ ಮತ್ತು ಹಾಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುವವರಿಗೆ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಬಹುಮಾನ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯಾದವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 7ರಂದು 1,400 ಜನರನ್ನು ಕೊಂದ ಇಸ್ರೇಲ್‌ಗೆ ಗಡಿಯಾಚೆಗಿನ ದಾಳಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪು ಹಮಾಸ್‌ 200 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಾಳುಗಳನ್ನಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತೀಕಾರವಾಗಿ ಗಾಜಾದ ಮೇಲೆ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳು ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದು, ಅಂದಿನಿಂದ 5,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಎಂದು ಪ್ಯಾಲೇಸ್ತಿನಿಯನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ.
“ಶಾಂತಿಯಿಂದ ಬದುಕುವ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಭವಿಷ್ಯ ಬೇಕೆಂಬ ನಿಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆ ಇದ್ದರೆ, ತಕ್ಷಣ ಮಾನವೀಯ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಯುತ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ” ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆ ಕರಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ.

“ನಿಮಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಭದ್ರತೆ ಒದಗಿಸಲು ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೇನೆ ನಿಮಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಹಣಕಾಸಿನ ಪ್ರತಿಫಲವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತೀರಿ. ನಾವು ನಿಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಗೌಪ್ಯತೆಯನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಕರಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಅಲ್ಲದೆ, ಮಾಹಿತಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಕರಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ.
ದಕ್ಷಿಣ ಗಾಜಾದ ಖಾನ್ ಯೂನಿಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ನಾಸರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಆಶ್ರಯ ಪಡೆದ ಜನರು ಇಸ್ರೇಲಿ ವಿಮಾನಗಳಿಂದ ಹಾಕಿದ ಕರಪತ್ರಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಹರಿದು ಹಾಕಿದರು.

ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿ :-   ಹಜ್ ಯಾತ್ರೆ ವೇಳೆ ಶಾಖದ ಅಲೆಯಿಂದಾಗಿ 68 ಭಾರತೀಯರು ಸೇರಿ 1000ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಾವು ; ವರದಿ

ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಹಮಾಸ್ ಅನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರುವ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಭೂ ಆಕ್ರಮಣ ನಡೆಸಲು ಆದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪಡೆಗಳು ಗಾಜಾ ಪಟ್ಟಿಯೊಂದಿಗಿನ ಗಡಿಯ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ.
ವಿದೇಶಿ ಪ್ರಜೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ಗಾಜಾಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇಸ್ರೇಲ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅವರ ನಿಖರವಾದ ಸ್ಥಳವು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಇದು ಅವರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ತೊಡಕಾಗಿದೆ. ಹಲವರನ್ನು ಗಾಜಾದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸುರಂಗಗಳ ಬಂಕರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹಮಾಸ್ ನಾಲ್ಕು ಒತ್ತೆಯಾಳುಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ” ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಅನುಮತಿಸಿದಾಗ ಹೆಚ್ಚಿನವರನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದಾಗಿ” ಭರವಸೆ ನೀಡಿದೆ

5 / 5. 1

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ :

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement